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YAH: TANGAZO LA KAZI 

 

1.MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA III (Nafasi 2) 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya Momba anawatangazia waombaji wote wenye 

sifa na nia ya kufanya kazi katika Halmashauri ya Momba kuleta maombi ya kazi ya Mtendaji 

wa Kijiji Daraja la III yenye ngazi ya Mshahara wa TGS B  

SIFA ZA MWOMBAJI: 

1. Waombaji wote wawe Raia wa Tanzania ambao hawazidi umri zaidi ya miaka 45 na 

hawapungui Umri wa Miaka 18. 

2. Waombaji wote lazima waambatanishe  

(i) Wasifu binafsi (CV) zenye mawasiliano ya uhakika kama vile; Anuani,  Namba 

za Simu na barua pepe (Email).  

(ii) Vyeti vya Kitaaluma na Kitaalam kama ilivyoainishwa hapo chini. 

(iii) Cheti cha kuzaliwa 

3. Awe na Elimu ya Kidato cha Nne (IV) au sita (VI). 

4. Awe amehitimu mafunzo ya Astashahada/Cheti katika moja     ya fani zifuatazo: 

Utawala, Sheria, Elimu ya Jamnii, Usimamizi wa fedha, Maendeleo ya Jamii na Sayansi 

ya sanaa kutoka Chuo cha Serikali za Mitaa Hombolo – DODOMA, au Chuo kingine 

chochote  kinachotambuliwa na Serikali. 

5. Asiwe mwombaji aliyeacha kazi kwenye Utumishi wa Umma. 

6. Waombaji waajiriwa wapitishe maombi yao kwa Waajiri wao  wa sasa. 

MAJUKUMU: 

(a) Afisa Masuhuli  na Mtendaji Mkuu wa Serikali ya Kijiji. 

(b) Kusimamia Ulinzi  na Usalama wa raia na mali zao, kuwa Mlinzii wa amani Msimamizi 

wa Utawala bora katika Kijiji. 

(c) Kuratibu na kusimamia upangaji wa utekelezaji wa mipango ya maendeleo ya kijiji . 

(d) Kuwa Katibu wa Mikutano na Kamati zote za Halmashauri ya Kijiji. 

(e) Kutafsiri na kusimamia Sera, Sheria na Taratibu. 
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(f) Kuandaa taarifa za utekelezaji wa kazi katika eneo lake na kuhamasisha Wananchi katika 

kuandaa na kutekeleza mikakati ya kuondoa njaa, umasikini  na kuongeaza uzalishaji 

mali. 

(g) Kiongozi wa Wakuu wa Vitengo vya Kitaalam katika Kijiji. 

(h) Kusimamia, kukusanya na kuhifadhi kumbukumbu zote na nyaraka za kijiji. 

(i) Mwenyekiti wa Kikao cha Wataalam waliopo katika Kijiji. 

(j) Kupokea, kusikiliza na kutatua malalamiko na migogoro ya Wananchi. 

(k) Kusimamia utungaji wa sheria ndogo za Kijiji. 

(l) Atawajibika kwa Mtendaji wa Kata. 

 

2.MSAIDIZI WA HESABU II (NAFASI 2) 

Watanzania wenye sifa na uwezo wa kujaza nafasi za kazi 2 za Msaidizi wa Hesabu Daraja II 

(Accounts Assintant II) (TGS B) mnatakiwa kuomba kwa kuzingatia masharti yaliyoainishwa. 

A. MASHARTI YA JUMLA 

1. Waombaji wote wawe ni raia wa Tanzania na umri usiozidi miaka 45 na sio chini ya 

miaka 18. 

2. Waombaji wote waambatanishi maelezo binafsi (CV) ambayo inaonyesha anuani, barua 

pepe (email), namba ya simu, Cheti cha kidato cha IV au VI kilichohakikiwa na baraza 

la Mitihani na Cheti cha kuzaliwa Result slip ya cheti cha kidato cha IV au VI 

hazitakubalika. 

3. Waombaji wawe wenye cheti cha Astashahada ya Uhasibu kutoka chuo 

kinachotambulika na serikali au cheti cha ATEC I kinachotambulika na NBAA. 

4. Waombaji wote waambatanishe picha moja “passport size” ya hivi karibuni iandikwe 

jina kwa nyuma. 

5. Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU na NECTA). 

6. Watakao wasilisha taarifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za kisheria. 

7. Ajira hizi zitakuwa za mkataba wa mwaka mmoja kwa kuzingatia kipindi chote 

ambacho wafadhili watagharamia ajira zao. 

8. Kipindi cha ufadhili kikimalizika, watumishi watakaopatikana hawakuwa na sifa za 

kuingizwa moja kwa moja katika utaratibu wa ajira za serikali bali itategemea ufanisi na 

utendaji kazi wao. 

9. Mishahara itaanza na ngazi ya TGS B kima cha kuanzia ni shilingi 390,000/= kwa 

mwezi. 

 

B. MAJUKUMU YA MSAIDIZI WA HESABU (ACCOUNTS ASSISTANT) NAFASI 

2. 

1. Kuimarisha usimamizi wa fedha katika vituo vya Afya. 

2. Kupokea fedha zote zinazohusu huduma ya Afya kutoka serikali kuu na wadau wa 

maelezo. 

3. Kuandika na kutunza “register” zinazohusu shughuli za uhasibu. 

4. Kutunza kumbukumbu za hesabu. 

5. Kupeleka barua/nyaraka za uhasibu benki. 

6. Kufanya kazi nyingine za fani yako utakazo pangiwa na mkuu wako wa kazi. 



 

Mwombaji awe tayari kufanya kazi sehemu atakayopangiwa na mwajiri. 

Aidha maombi yote yaandikwe kwa mkono na yaambatanishwe na picha moja 

(passport size), nakala za  vyeti vilivyothibitishwa (certified) na Wakili au 

Mwanasheria anayetambulika na Serikali. Maombi yote yatumwe kwa 

MKURUGENZI MTENDAJI (W), S. L. P 273, MOMBA. Watakao kidhi 

vigezo na kuchaguliwa kwa ajili ya usaili watajulishwa. Mwisho wa kupokea 

maombi ni tarehe 20/09/2017  Saa 9:30 Alasiri. 

 

Tangazo hili limetolewa na:- 

 

 

Adrian J. Jungu, 

MKURUGENZI MTENDAJI (W), 

HALMASHAURI YA WILAYA MOMBA. 

 


